แทงบอลยูโร 2020/21

Home » แทงบอลยูโร 2020/21

วิเคราะห์บอลยูโร 2020



แทงบอลยูโร 2020/21

โรคระบาด Covid 19 ทำให้ ยูโร 2020 เลื่อนไปจัดเป็นปี 2021 แต่ 24 ทีมยังคงจะยังเล่นใน 11 เมืองเจ้าภาพ โดยดับลิน และ บิลบาว
หลุดจากตารางแข่งในเดือนเมษายนและเซบิยาถูกเพิ่มเข้ามาแทนในฤดูกาลการแข่งขันฟุตบอล

สองทีมชั้นนำจากแต่ละกลุ่มจากทั้งหมด 10 กลุ่มที่ผ่านเข้ารอบยูโร 2020 และอีกสี่ตำแหน่งที่เหลือถูกตัดสินในรอบเพลย์ออฟ โดยสกอตแลนด์เอาชนะเซอร์เบีย
ด้วยการดุลจุดโทษ เพื่อเข้าร่วมอังกฤษและเวลส์ในทัวร์นาเมนต์.

สนามกีฬาโอลิมปิกของกรุงโรมจะเป็นเจ้าภาพในการแข่งขันนัดเปิดสนามในวันที่ 11 มิถุนายน ขณะที่เวมบลีย์สนามแห่งชาติของอังกฤษจะจัดการแข่งขันรอบรองชนะเลิศและรอบชิงชนะเลิศรวมถึงการแข่งขันรอบ 16 ทีมสุดท้าย ซึ่งเดิมมีกำหนดจะจัดขึ้นที่ดับลิน

อันเป็นผลมาจากการจัดเวทีในยุโรปไม่มีชาติใดได้รับรางวัลอัตโนมัติโดยมีทีมทั้งหมด 55 ทีมเข้าร่วมในกระบวนการคัดเลือก

UEFA Euro 2020

ตารางการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่มยูโร 2020

แต่ละสนามจะจัดการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่ม 3 นัดซึ่งจะมีขึ้นระหว่างวันที่ 11 มิถุนายนถึง 23 มิถุนายน 2021

เมืองเจ้าภาพที่ถูกจับคู่สำหรับรอบแบ่งกลุ่ม:

กลุ่ม A : โรมและบากู

กลุ่ม B: เซนต์ปีเตอร์สเบิร์กและโคเปนเฮเกน

กลุ่ม C:  อัมสเตอร์ดัมและบูคาเรสต์

กลุ่ม D: ลอนดอนและกลาสโกว์

กลุ่ม E: เซบีย่าเเละเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก

กำหนดการแข่งขันที่ได้ยืนยันถึงตอนนี้…

กลุ่ม F: มิวนิก และ บูดาเปสต์

ทุกชาติเจ้าภาพที่ผ่านเข้ารอบจะได้เล่นอย่างน้อยสองเกมในบ้านในรอบแบ่งกลุ่ม หากทั้งสองชาติที่จับคู่ผ่านเข้ารอบ
(เช่นหากอังกฤษและสกอตแลนด์ทั้งคู่ผ่านเข้ารอบพวกเขาจะถูกจัดให้อยู่ในกลุ่ม D) จากนั้นจะมีการจับฉลากเพื่อตัดสินว่าชาติใด
จะเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่มโดยตรง

ผู้ชนะและรองชนะเลิศของแต่ละกลุ่มจะผ่านเข้ารอบน็อกเอาต์รวมถึงทีมอันดับสามที่ดีที่สุดสี่ทีม

UEFA Euro 2020 มาสคอต
มาสคอต UEFA Euro 2020

ตารางในรอบ knockout

แต่ละเมืองจะจัดการแข่งขันรอบ 16 ทีมสุดท้ายหรือรอบก่อนรองชนะเลิศก่อนที่ลอนดอนจะเป็นศูนย์กลางของรอบรองชนะเลิศและรอบชิงชนะเลิศ ไม่มีการแข่งขันรอบที่สาม

การแข่งขันในรอบ knockouts จะเริ่มตั้งแต่วันที่ 26 มิถุนายนถึง 11 กรกฎาคม

ตารางแข่ง SCHEDULE UEFA EURO 20202021
ตารางแข่ง ยูโร 2020

รอบ 16 ทีม

26 มิถุนายน : 1A v 2C, ลอนดอน – 2A v 2B, อัมสเตอร์ดัม

27 มิถุนายน : 1B v 3A/D/E/F, บิลบาว – 1C v 3D/E/F, บูดาเปสต์

28 มิถุนายน : 2D v 2E, โคเปนเฮเกน – 1F v 3A/B/C, บูคาเรสต์

29 มิถุนายน: 1E v 3A/B/C/D, กลาสโกว์ – 1D v 2F, ลอนดอน

รอบก่อนชิงชนะเลิศ

2 กรกฎาคม: เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก และ มิวนิก

3 กรกฎาคม: บากู และ โรม

รอบรองชนะเลิศ

7 และ 8 กรกฎาคม: ลอนดอน

รอบชิงชนะเลิศ

12 กรกฎาคม: ลอนดอน

การแข่งขันยูโรรอบแบ่งกลุ่ม …

วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน

.กลุ่ม A: ตุรกี vs อิตาลี; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น (โรม)

วันเสาร์ที่ 12 มิถุนายน

กลุ่ม A: เวลส์ vs สวิตเซอร์แลนด์; เริ่มเตะ เวลา 20.00 น.. (บากู)

กลุ่ม B: เดนมาร์ก vs ฟินแลนด์; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (โคเปนเฮเกน)

วันอาทิตย์ที่ 13 มิถุนายน

กลุ่ม B: เบลเยี่ยม vs รัสเซีย; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น.. (เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)

กลุ่ม D: อังกฤษ vs โครเอเชีย; เริ่มเตะ เวลา 20.00 น.. (ลอนดอน)

กลุ่ม C: ออสเตรีย vs มาซิโดเนียเหนือ; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น.. (บูคาเรสต์)

วันจันทร์ที่ 14 มิถุนายน

กลุ่ม C: เนเธอร์แลนด์ vs ยูเครน; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (อัมสเตอร์ดัม)

กลุ่ม D: สกอตแลนด์ vs สาธารณรัฐเช็ก; เริ่มเตะ เวลา 20.00 น. (กลาสโกว์)

กลุ่ม E: โปแลนด์ vs สโลวาเกีย; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)

วันอังคารที่ 15 มิถุนายน

กลุ่ม E: สเปน vs สวีเดน; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (เซบียา)

กลุ่ม F: ฮังการี vs โปรตุเกส; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (บูดาเปสต์)

วันพุธที่ 16 มิถุนายน

กลุ่ม F: ฝรั่งเศส vs เยอรมนี; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (มิวนิก)

กลุ่ม B: ฟินแลนด์ vs รัสเซีย: เริ่มเตะ เวลา 20.00 น. (เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)

กลุ่ม A: ตุรกี vs เวลส์: เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (บากู)

วันพฤหัสบดีที่ 17 มิถุนายน

กลุ่ม A: อิตาลี vs สวิตเซอร์แลนด์; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (โรม)

กลุ่ม C: ยูเครน vs มาซิโดเนียเหนือ; เริ่มเตะ เวลา 20.00 น. (บูคาเรสต์)

กลุ่ม B: เดนมาร์ก vs เบลเยี่ยม; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น.  (โคเปนเฮเกน)

วันศุกร์ที่ 18 มิถุนายน

กลุ่ม C: เนเธอร์แลนด์ vs ออสเตรีย; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (อัมสเตอร์ดัม)

กลุ่ม E: สวีเดน vs สโลวาเกีย; เริ่มเตะ เวลา 20.00 น. (เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)

กลุ่ม D: โครเอเชีย vs สาธารณรัฐเช็ก; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (กลาสโกว์)

วันเสาร์ที่ 19 มิถุนายน

กลุ่ม D: อังกฤษ vs สกอตแลนด์; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (ลอนดอน)

กลุ่ม F: ฮังการี vs ฝรั่งเศส; เริ่มเตะ เวลา 20.00 น. (บูดาเปสต์)

กลุ่ม F: โปรตุเกส vs เยอรมนี; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (มิวนิก)

วันอาทิตย์ที่ 20 มิถุนายน

กลุ่ม E: สเปน vs โปแลนด์; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (เซบียา)

กลุ่ม A: อิตาลี vs เวลส์; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (โรม)

กลุ่ม A: สวิตเซอร์แลนด์ vs ตุรกี; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (บากู)

วันจันทร์ที่ 21 มิถุนายน

กลุ่ม C: มาซิโดเนียเหนือ vs เนเธอร์แลนด์; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น.. (อัมสเตอร์ดัม)

กลุ่ม C: ยูเครน vs ออสเตรีย; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (บูคาเรสต์)

วันอังคารที่ 22 มิถุนายน

กลุ่ม B: รัสเซีย vs เดนมาร์ก; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (โคเปนเฮเกน)

กลุ่ม B: ฟินแลนด์ vs เบลเยี่ยม; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)

วันพุธที่ 23 มิถุนายน

กลุ่ม D: สาธารณรัฐเช็ก vs อังกฤษ; เริ่มเตะ วลา 02.00 น. (ลอนดอน)

กลุ่ม D: โครเอเชีย vs สกอตแลนด์; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (กลาสโกว์)

กลุ่ม E: สโลวาเกีย vs สเปน; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (เซบียา)

กลุ่ม E: สวีเดน vs โปแลนด์; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)

วันพุธที่ 24 มิถุนายน

กลุ่ม F: เยอรมนี vs ฮังการี; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (มิวนิก)

กลุ่ม F: โปรตุเกส vs ฝรั่งเศส; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (บูดาเปสต์)

สองอันดับแรกในแต่ละกลุ่มและทีมอันดับสามที่ดีที่สุดสี่ทีมผ่านเข้ารอบต่อไป

นามกีฬาโอลิมปิกบากู
นามกีฬาโอลิมปิกบากู

ช่วงรอบ Knockout

รอบ 16 ทีม …

วันเสาร์ที่ 26 มิถุนายน

เกมที่ 1: ที่สองของกลุ่ม A vs  ที่สองของกลุ่ม B ; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (อัมสเตอร์ดัม)

เกมที่ 2: ผู้ชนะกลุ่ม A vs ที่สองของกลุ่ม C ; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (ลอนดอน)

วันอาทิตย์ที่ 27 มิถุนายน

เกมที่ 3: ผู้ชนะกลุ่ม C vs อันดับสามของกลุ่ม D / E / F; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (บูดาเปสต์)

เกมที่ 4: ผู้ชนะกลุ่ม B vs อันดับสามของกลุ่ม  A / D / E / F; เริ่มเตะ 02.00 น. (เซบียา)

วันจันทร์ที่ 28 มิถุนายน

เกมที่ 5: ที่สองของกลุ่ม D vs ที่สองของกลุ่ม E เริ่มเตะ 23.00 น.. (โคเปนเฮเกน)

เกมที่ 6: ผู้ชนะกลุ่ม F vs อันดับสามของกลุ่ม A / B / C; เริ่เตะ 02.00 น. (บูคาเรสต์)

วันอังคารที่ 29 มิถุนายน

เกมที่ 7: ผู้ชนะกลุ่ม D vs ที่สองของกลุ่ม F; เริ่มเตะ 23.00 น. (ลอนดอน)

เกมที่ 8: ผู้ชนะกลุ่ม E vs อันดับสามของกลุ่ม A / B / C / D; เริ่มเตะ 02.00 น. (กลาสโกว์)

รอบ 8 ทีม

รอบก่อนชิงชนะเลิศ
วันศุกร์ที่ 2 กรกฎาคม

รอบก่อนรองชนะเลิศ 1: ผู้ชนะเกมที่ 6 vs ผู้ชนะเกมที่ 5; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)

วันเสาร์ที่ 3 กรกฎาคม

รอบก่อนรองชนะเลิศ 2: ผู้ชนะเกมที่ 4 vs ผู้ชนะเกมที่ 2; เริ่มเตะ เวลา  02.00 น. (มิวนิก)

รอบก่อนรองชนะเลิศ 3: ผู้ชนะเกมที่ 3 vs ผู้ชนะเกมที่ 1; เริ่มเตะ เวลา 23.00 น. (บากู)

วันอังคารที่ 4 กรกฎาคม

รอบก่อนรองชนะเลิศ 4: ผู้ชนะเกมที่ 8 vs ผู้ชนะเกมที่ 7; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (โรม)

รอบรองชนะเลิศ

วันพุธที่ 7 กรกฎาคม

รอบรองชนะเลิศ 1: ผู้ชนะรอบก่อนรองชนะเลิศ 2 vs  รอบก่อนรองชนะเลิศ 1; เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (เวมบลีย์ลอนดอน)

วันพุธที่ 8 กรกฎาคม

รอบรองชนะเลิศ 2: รอบก่อนรองชนะเลิศ 4 vs รอบก่อนรองชนะเลิศ 3 เริ่มเตะ 20.00 น. (เวมบลีย์ลอนดอน)

รอบชิงชนะเลิศ

วันอาทิตย์ที่ 12 กรกฎาคม

เริ่มเตะ เวลา 02.00 น. (เวมบลีย์ลอนดอน)

เว็บเดิมพันมาแรงตอนนี้
5.0 rating

7,500 บาท!
โบนัสฝากเงินคาสิโนรายวัน
4.5 rating

5,000 บาท!
โบนัสฝากเงินคาสิโน 60%
4.8 rating

5,000 บาท!
โบนัสแรกเข้าคาสิโน 80%
BK8
4.3 rating

2,000 บาท!
โบนัสฝากเงินรายวัน